![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
วันที่ 21 มีนาคม 2567 นายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU)และร่วมกิจกรรมรณรงค์แก้ไขปัญหาไฟป่าและหมอกควันตามโครงการรณรงค์แก้ไขปัญหาไฟป่าและหมอกควันที่ดำเนินการจัดขึ้นโดยองค์การบริหารส่วนตำบลเวียงกานต์โดยได้รับเกียรติจาก นายโยธิน ประสงค์ความดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ ณ โรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง อำเภอบ้านโฮ่ง จังหวัดลำพูน