![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 นายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู ได้มอบวัสดุปรับสภาพบ้านตามโครงการปรับสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยให้มีความเหมาะสมสำหรับคนพิการ ในพื้นที่ตำบลป่าพลูโดยได้รับงบประมาณสนับสนุนจาก กองทุนฟื้นฟูสมรรถภาพจังหวัดลำพูน จำนวน 4 รายได้แก่
![🪄](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te/1.5/16/1fa84.png)
ผู้พิการบ้านห้วยหละ หมู่ที่ 3 ตำบลป่าพลู จำนวน 1 ราย
![🪄](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te/1.5/16/1fa84.png)
ผู้พิการบ้านทุ่งม่าน หมู่ที่ 4 ตำบลป่าพลู จำนวน 3 ราย