![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
วันที่ 30 มกราคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู นำโดย นายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร พนักงาน/เจ้าหน้าที่ฯ ร่วมกิจกรรมตามโครงการส่งเสริมการอนุรักษ์ สืบสาน ฟื้นฟู และเผยแพร่วิถีชีวิตชาติพันธ์ ประจำปี 2567 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านห้วยปิง ตำบลบ้านปวง อำเภอทุ่งหัวช้าง จังหวัดลำพูน โดยมีนายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธี