![♦️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1.5/16/2666.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
วันที่ 5 มกราคม 2567 นายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู พร้อมด้วย นายธีรพงษ์ กิติ วิศวกรปฏิบัติการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องลงพื้นที่ประชุมประชาคม เพื่อหารือและร่วมหาแนวทางในการแก้ไขปัญหากรณีราษฎรในพื้นที่ตำบลป่าพลูได้รับความเดือดร้อนและได้รับผลกระทบจากอุทกภัยในช่วงระหว่างวันที่ 28 กันยายน 2566 ต่อเนื่องจนถึงปัจจุบัน โดยได้พูดคุยถึงประเด็นฝายน้ำล้นที่ได้รับความเสียหายพร้อมรับฟังข้อเสนอแนะจากผู้เข้าร่วมการประชุมฯเพื่อนำไปสู่การแก้ไขปัญหาตามอำนาจหน้าที่ ต่อไป
โดยลงพื้นที่ดังนี้
![♦️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1.5/16/2666.png)
เวลา 9.30 น. ณ ศาลาอเนกประสงค์แม่หาด
![♦️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1.5/16/2666.png)
เวลา 13.30 น.ศาลาอเนกประสงค์บ้านดอยโตน