![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
วันที่ 30 พฤษภาคม 2566 นายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู พร้อมด้วย นายพันธ์ทวี ปานแก้ว ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ได้เข้าร่วมกิจกรรมอบรมการใช้พลังงานเทคโนโลยีพลังงานชุมชน ที่จัดขึ้นโดยสำนักงานพลังงานจังหวัดลำพูน นำโดย นางสังวาล มัลลานู พลังงานจังหวัดลำพูน