![♦️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1.5/16/2666.png)
วันที่ 24 มกราคม 2567 เวลา 08.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู ได้จัดพิธีเปิดการแข่งขัน กีฬา เด็ก เยาวชน และประชาชนตามโครงการการแข่งขันกีฬาสามัคคีและต้านยาเสพติดตำบลป่าพลู ประจำปี 2567 นำโดยนายมีแก้ว นุผาเลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู พร้อมด้วย ข้าราชการ/พนักงานจ้างฯ คณะครู/นักเรียนตำบลป่าพลู สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลู ชมรมกำนัน/ผู้ใหญ่บ้านตำบลป่าพลู รวมทั้งประชาชนตำบลป่าพลทั้ง 14 หมู่บ้าน ร่วมกิจกรรมดังกล่าว ในการนี้ ทางองค์การบริหารส่วนตำบลป่าพลูได้รับเกียรติจากนายวีระชาติ ทาลึ ปลัดอำเภอบ้านโฮ่ง ผู้แทนนายอำเภอบ้านโฮ่งเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ